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HATI YA HUDUMA KWA WATEJA YA OFISI YA MWANASHERIA WA KAUNTI  

HUDUMA ZA MAPOKEZI  

 

DIRA YETU 

 

KITUO BORA CHA UBORA KATIKA KUHIMIZA NA KULINDA UTAWALA WA SHERIA NA UTAWALA 

BORA. 

 

DHAMIRA YETU 

 

KUTOA HUDUMA ZA KISHERIA KWA WAKATI, KWA UWAZI NA UFANISI ILI KUHIMIZA UTAWALA 

BORA NA KUHESHIMU UTAWALA WA SHERIA. 

 

MALENGO YETU YA KISTRATEJIA 

 

Malengo Yetu ya kitratejia  ya Idara ni: 

 

i. Kutoa huduma bora za kisheria kwa serikali na umma. 

 

ii. Kuhimiza utekelezaji wenye ufanisi wa katiba. 

 

iii. Kuchunguza na kubuni/kuandaa upya mikakati ya ndani ili kuendana na mahitaji yanayobadilika ya 

kisheria nay a udhibiti. 

 

iv. Kutoa ushauri kuhusu masuala ya sheria na mengine ya kisheria. 

 

v. Tunahimiza uhifadhi wa viwango vya maadili katika kaunti yetu  



 

  

NO.  HUDUMA ZINAZOTOLEWA  MAHITAJI YA  

KUPATA HUDUMA  

GHARAMA  MUDA  

 1.  Kupokea mgeni kwa OCA  Maelezo ya wageni  Hakuna  Dakika 2  

 2.  Kumhudumia mgeni  Maoni kutoka kwa wageni  Hakuna  Dakika 20  

 3.  Kumwelekeza mgeni katika ofisi 

husika  

Uthibitisho kutoka kwa 

ofisi inayohusika  

Hakuna  Dakika 5  

 4.  Kupokea na kuelekeza 

walalamikaji/waombaji  

Maelezo ya  

walalamikaji/waombaji  

Hakuna  Dakika 10  

 5.  Uratibu na uwezeshaji wa huduma 

za mapokezi kwa shughuli ya OCA  

Ombi kutoka kwa idara  Hakuna  Dakika 10  

  

  

UTAWALA WA JUMLA  

  

          

 4.  Kujibu mawasiliano  Mawasiliano kutoka kwa 

wateja  

Hakuna  Siku 1  

 5.  Ufuatiliaji wa utekelezaji wa 

shughuli za mkataba na zisizo 

za mkataba  

Ripoti kutoka kwa idara  Hakuna  Kila miezi 

mitatu   

 6.  Urejeshaji wa kumbukumbu na hati   Hakuna  Hakuna  Dakika 10  

 7.  Kupanga na kuhifadhi barua  Hakuna  Hakuna  Lisaa limoja  

  

NO.  

HUDUMA ZINAZOTOLEWA  MAHITAJI YA  

KUPATA HUDUMA  

GHARAMA  MUDA  

 1.  Uwasilishaji was sera za serikali kwa 

idara  

Hakuna  Hakuna  Siku 1  

 2.  Kujibu malalamishi na maombi ya 

umma  

Malalamishi na maombi kutoka 

kwa wateja  

Hakuna  Siku 5  

 3.  Kukiri kwa mawasiliano  Mawasiliano kutoka kwa wateja  Hakuna  Siku 1  



 8.  Ufuatiliaji wa faili  Hakuna  Hakuna  Siku 5  

  

HUDUMA ZA MASHAURI NA MADAI YA SHERIA  

  

NO.  HUDUMA  

ZINAZOTO 

-LEWA  

MAHITAJI YA KUPATA 

HUDUMA  

GHARAMA  MUDA  

1.  Uwakilishaji wa 

Mtendaji wa 

Kaunti 

mahakamani  

a) Utoaji wa maelekezo ya 

wazi na yanayoeleweka  

b) Kauli ya afisa mwenye 

ufahamu wa suala hilo na ambaye 

anaweza kuitwa kama shahidi 

mahakamani  

c) Nakala za hati zote 

muhimu na mawasiliano  

d) Kutoa mashahidi. 

Kuzingatia maamuzi ya Korti, 

hukumu na tuzo za Usuluhishi e) 

Kutatuliwa kwa wakati kwa 

hukumu zote  

Hakuna  Kwa mujibu wa 

kanuni za 

kiutaratibu na 

maelekezo ya 

mahakama  

2.  Uwakilishi katika  

Usuluhishi na  

Utatuzi  

Mbadala wa  

Mizozo (ADR)  

a) Notisi ya kupeleka  

mgogoro kwa Usuluhishi  

b) Kutoa nakala ya mkataba  

Hakuna gharama  

kutoka kwa idara  

  

Gharama zingine 

kama zinavyoweza 

kuelekezwa na 

Mahakama ya  

Usuluhishi  

Kwa mujibu wa 

maagizo ya  

Mahakama  

 



    c) Maagizo ya wazi ikiwa ni 

pamoja na nyaraka zote, ripoti za 

wataalamu na mawasiliano 

yaliyobadilishwa na wahusika d) 

Kauli ya afisa mwenye ufahamu 

wa suala hilo na ambaye anaweza 

kuitwa kama shahidi mahakamani  

e) Kutoa mashahidi kwa wakati 
unaofaa  

f) Kutekeleza amana kwa gharama 

za Usuluhishi na gharama 

nyinginezo kama zinavyoweza 

kuelekezwa na Mahakama ya 

Usuluhishi.  

Utatuzi wa tuzo kwa wakati.  

    

3.  i. Mahitaji ya 

madeni ya  

serikali  

a)  

b)  

Utoaji wa maelezo ya wazi 

na ya kina  

Taarifa na nyaraka zote muhimu  

Hakuna  Siku 14  

ii.Kuhifadhi 

taratibu za 

urejeshaji  

a)  

b)  

c)  

Utoaji wa maelezo ya wazi 

na ya kina  

Ushahidi wa notisi ya mahitaji 

yaliyotekelezwa ipasavyo 

Nakala ya nyaraka na barua 

zote zinazohusika  

Hakuna  Siku 30 kutoka 

kwa kumalizika 

kwa muda wa  

ilani ya kisheria  

4.  Uandishi wa  

Mapendekezo ya  

Kutunga Sheria  

(Sera, Miswada, 

Kanuni, Miongozo 

na kadhalika)  

a)  

b)  

  

Idara za kaunti kuwasilisha ombi  

Utoaji wa noti kamili ya dhana 

na upeo  

Hakuna  Ndani ya siku 45 

baada ya 

kupokea taarifa 

na nyaraka zote 

muhimu  

5.  Kujadili, kuandaa 

sheria  na uhakiki 

wa makubaliano  

(Mikataba,  

Mkataba wa  

Makubaliano,  

Mikataba ya  

Uuzaji na Vyombo 

vingine, na 

kadhalika)  

a)  

b)  

c)  

Uwasilishaji wa ombi na idara  

za kaunti  

Utoaji wa maelezo yaliyo 

wazi na ya kina Kushiriki 

kikamilifu kwa 

washikadau wote  

Hakuna  Endelevu  



6.  Msaada wa kisheria 

wa pande zote  

Mahitaji husika ya kisheria  Hakuna  Endelevu  

    

7.  Huduma za ushauri 

wa kisheria  

Kwa ombi  Hakuna  Endelevu  

  


