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HATI YA UTOAJI WA HUDUMA KWA WANANCHI KATIKA OFISI YA 

MWANASHERIA WA KAUNTI 

 

Dira Yetu 

 

Kituo bora cha ubora katika kuhimiza na kulinda utawala wa sheria na utawala bora. 

 

Dhamira Yetu 

 

Kutoa huduma za kisheria kwa wakati, kwa uwazi na ufanisi ili kuhimiza utawala bora na kuheshimu 

utawala wa sheria. 

 

Malengo Yetu Ya Kistratejia 

 

Malengo yetu ya kitratejia ya idara ni: 

 

i. Kutoa huduma bora za kisheria kwa serikali na umma; 

 

ii. Kuhimiza utekelezaji wenye ufanisi wa katiba; 

 



iii. Kuchunguza na kubuni/kuandaa upya mikakati ya ndani ili kuendana na mahitaji 

yanayobadilika ya kisheria naya udhibiti; 

 

iv. Kutoa ushauri wa kisheria kuhusu uandaaji wa sheria na masuala mengine ya kisheria; na 

 

v. Tunahimiza uhifadhi wa viwango vya maadili katika kaunti yetu. 

 

 

No HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

VIGESO VYA 

KUPATA 

HUDUMA 

GHARAMA MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

1 Kupokea mgeni kwa ofisi ya 

mwanasheria. 

Maelezo ya wageni 

 

Hakuna Dakika mbili 

2 Kutoa huduma kwa mgeni 

 

Maoni kutoka kwa 

wageni 

 

Hakuna Dakika kumi na 

tano 

3 Kumwelekeza mgeni katika 

ofisi husika 

Uthibitisho kutoka kwa 

ofisi inayohusika 
 

Hakuna Dakika tano 

4 Upokeaji na uelekezaji wa 

malalamiko na wapaji wa 

maombi 

 

Taarifa za wapaji wa 

maombi/walalamikaji na 

asili ya malalimiko 

Hakuna Dakika ishirini 

5 Uratibu na uwezeshaji wa 

huduma za mapokezi kwa ajili 

ya shughuli rasmi za idara 

 

Maombi rasmi kutoka 

kwa idara 

Hakuna Dakika kumi 

UTAWALA WA JUMLA 

No HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

VIGEZO VYA 

KUPATA HUDUMA 

GHARAMA MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

1 Uwasilishaji rasmi wa sera za 

serikali kwa idara  husika 

Hakuna Hakuna Siku moja 

2 Ushughulikiaji wa malalamiko 

na maombi ya umma 

 

Malalamiko na maombi 

rasmi kutoka kwa 

wateja 

Hakuna Siku tano 

3 Uthibitisho rasmi wa kupokea 

mawasiliano 

 

Mawasiliano rasmi 

kutoka kwa wateja 

Hakuna Siku moja 

4 Majibu kwa mawasiliano rasmi 

 

Mawasiliano rasmi 

kutoka kwa wateja 

Hakuna Siku moja 

5 Urejeshaji rasmi kwa kumbu 

kumbu na nyaraka 

 

Maelezo rasmi ya 

kumbukumbu na 

nyaraka 

 

 

Hakuna Dakika ishirini 



 

 

 

 

 

 

MAJUKUMU YA KIMSINGI 

No HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

VIGEZO VYA 

KUPATA HUDUMA 

GHARAMA MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

1 Uwakilishi wa utawala wa 

kaunti mahakamani 

a) Utoaji wa 

maelekezo 

yenye uwazi na 

ufafanuzi kamili 

 

b) Nakala za 

nyaraka na 

mawasiliano 

muhimu 

yanayohusiana 

 

Hakuna Kulingana na 

kanuni za 

utaratibu 

zinazotawala na 

maagizo ya 

mahakama 

 

2 Uweseshaji wa mfumo wa 

utatuzi wa migogoro kwa njia 

mbadala (ADR) 

a) Utoaji wa 

maelekezo 

yenye uwazi na 

ufafanuzi kamili 

 

b) Nakala za 

nyaraka na 

mawasiliano 

muhimu 

yanayohusiana 

Hakuna gharama 

inayotozwa na 

idara 

 

Mengineyo ya 

gharama kama 

yatakavyoelekezwa 

na mahakama ya 

usuluhishi 

 

Kulingana na 

maagizo ya 

mahakama ya 

usuluhishi 

3 Kuandaa na uhakiki wa 

sheria,ikiwemo,sera,miswaada 

na kanuni mengineyo 

a) Kupokelewa 

kwa maelekezo 

ya rasimu ya 

sheria kutoka 

kwa idara za 

kaunti 

 

b) Kupokelewa 

kwa nyaraka 

husika 

 

Hakuna Katika kipindi 

cha siku arobaini 

na tano  

 

4 Majadiliano,uandaaji na 

uhakiki wa makubaliano ya 

kisheria (mikataba, 

makubaliano ya m.o.u, na 

vyombo vingine 

a) Kupokelewa 

kwa 

maelekezo 

ya rasimu ya 

sheria 

Hakuna Mchakato 

endelevu 



 kutoka kwa 

idara za 

kaunti 

 

b) Kupokelewa 

kwa nyaraka 

husika 

 

5 Huduma rasmi za ushauri wa 

kisheria 

 

Kwa maombi rasmi na 

kulingana na uhitaji 

Hakuna Mchakato 

endelevu 

 

 


